พิธีปิดโครงการโอลิมปิกวิชาการ สอวน. ปีการศึกษา ๒๕๖๖ ค่าย ๒ (สาขาชีววิทยา) |
|
[ ภาพกิจกรรม ] |
คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา ร่วมกับมูลนิธิส่งเสริมโอลิมปิกวิชาการ และพัฒนามาตรฐานวิทยาศาสตร์ศึกษา ในพระอุปถัมภ์สมเด็จพระเจ้าพี่นางเธอ เจ้าฟ้ากัลยาณิวัฒนากรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์ (สอวน.) กระทรวงศึกษาธิการ และสถาบันส่งเสริมการสอนวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี (สสวท.) กำหนดจัดอบรมนักเรียนโครงการโอลิมปิกวิชาการ สอวน. ปีการศึกษา ๒๕๖๖ ค่าย ๒ (สาขาชีววิทยา) ระหว่างวันที่ ๓-๒๒ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๖๗ ณ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา มีจำนวนนักเรียนเข้าร่วมอบรม จำนวน ๓๑ คน เพื่อดำเนินการเตรียมนักเรียนเพื่อแข่งขันสาขาชีววิทยาโอลิมปิกระหว่างประเทศต่อไป โดยการอบรมในสาขาดังกล่าวได้ดำเนินการเสร็จสิ้นเป็นที่เรียบร้อยแล้ว และมีพิธีปิดเมื่อวันที่ ๒๒ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๖๗ ณ ห้อง CL 101 อาคารปฏิบัติการพื้นฐานและศูนย์เครื่องมือวิทยาศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา โดยได้รับเกียรติจาก รองศาสตราจารย์ ดร.วัชรินทร์ กาสลัก อธิการบดีมหาวิทยาลัยบูรพา เป็นประธานกล่าวปิดโครงการฯ และมอบเกียรติบัตร และ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อนันต์ อธิพรชัย รองคณบดีฝ่ายวิจัย นวัตกรรม และบริการวิชาการ กล่าวรายงาน พร้อมกันนี้ ดร.พัชรวดี พูลสำราญ รองคณบดีฝ่ายแผนยุทธศาสตร์และพัฒนาคุณภาพ และอาจารย์ผู้ประสานงานสาขาชีววิทยา เข้าร่วมเป็นเกียรติในพิธีปิดโครงการฯ ด้วย
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
![🔸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t72/1/16/1f538.png)
![🔸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t72/1/16/1f538.png)
![🔸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t72/1/16/1f538.png)