รับการตรวจประเมินคุณภาพการศึกษาตามเกณฑ์คุณภาพการศึกษาเพื่อการดำเนินการที่เป็นเลิศ (EdPEx) ระดับส่วนงาน ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๕ |
[ ภาพกิจกรรม ] |
เมื่อวันที่ ๕ กันยายน พ.ศ. ๒๕๖๖ คณะวิทยาศาสตร์ ได้รับการตรวจประเมินคุณภาพการศึกษาตามเกณฑ์คุณภาพการศึกษาเพื่อการดำเนินการที่เป็นเลิศ (EdPEx) ระดับส่วนงาน ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๕ ณ ห้องประชุม SD 502 อาคารสิรินธร คณะวิทยาศาสตร์ จากคณะกรรมการผู้ตรวจประเมินฯ นำโดย อาจารย์ศิริลักษณ์ เกี่ยวข้อง ประธานกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พญ.เพ็ชรงาม ไชยวานิช ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปริญญา เรืองทิพย์ กรรมการภายใน และนางสาวชญานิศ คล่องแคล่ว เลขานุการ เพื่อตรวจสอบและประเมินผลการดำเนินงานของคณะตามตัวบ่งชี้องค์ประกอบคุณภาพในรอบปีการศึกษาที่ผ่านมา ให้เป็นไปตามระบบและกลไกการประกันคุณภาพการศึกษาตามเกณฑ์ EdPEx ซึ่งมีคณะผู้บริหาร คณบดี รองคณบดี เข้าร่วมต้อนรับ และนำเสนอผลการดำเนินงานในภาพรวมต่อคณะกรรมการ
ทั้งนี้คณะกรรมการตรวจประเมินฯ นำเสนอผลการประเมินฯ ต่อคณะผู้บริหาร และได้ให้ข้อเสนอแนะ ทิศทางการพัฒนาคณะในอนาคตต่อไป
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
![🔸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t72/1/16/1f538.png)
![🔸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t72/1/16/1f538.png)
![🔸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t72/1/16/1f538.png)