โครงการ Happy 8 : รวมใจสร้างสรรค์ ผูกพัน ฉันท์วิดยา |
|
[ ภาพกิจกรรม ] |
คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา จัดโครงการ Happy 8 : รวมใจสร้างสรรค์ ผูกพัน ฉันท์วิดยา ในช่วงเทศกาลปีใหม่ไทยของไทย เพื่อสร้างโอกาสในการพูดคุยและแลกเปลี่ยนความคิดในบรรยากาศที่ไม่เป็นทางการสัมผัสและเรียนรู้เกี่ยวกับคุณค่าทางวัฒนธรรมและศาสนาในการเยี่ยมชมวัดในพื้นที่ตำบลแสนสุข เสริมสร้างความสัมพันธ์และความเข้าใจระหว่างนิสิต บุคลากรสายสนับสนุน และอาจารย์ โดยมีกิจกรรมเส้นทางสัมผัสวัฒนธรรมร่วมกันระหว่างอาจารย์ บุคลากรสายสนับสนุนวิชาการและนิสิตของคณะวิทยาศาสตร์ ในวันจันทร์ที่ ๒๕ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๖๖ โดยมีกิจกรรมต่าง ๆ ดังนี้ ร่วมเดินทางไปถวายสังฆทาน จตุปัจจัย แด่พระภิกษุสงฆ์ ณ วัดต่าง โดยรอบ อาทิ
๑. วัดแสนสุข เมืองสวรรค์ แดนนรก
๒. สำนักปฏิบัติธรรมเทพพิทักษ์ผล (สำนักสงฆ์)
๓. วัดแสนสุขวิสุทธิวราราม
๔. วัดไตรมุขชยาราม
๕. วัดโกมุทรัตนาราม
และพร้อมรับประทานอาหารกลางวันร่วมกัน
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
![🔸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t72/1/16/1f538.png)
![🔸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t72/1/16/1f538.png)
![🔸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t72/1/16/1f538.png)