โครงการแผนผจญเหตุการณ์ฉุกเฉิน (อัคคีภัย) ประจำปี พ.ศ. ๒๕๖๗ |
[ ภาพกิจกรรม ] |
เมื่อวันที่ ๙ พฤษภาคม พ.ศ. ๒๕๖๗ คณะวิทยาศาสตร์ โดยฝ่ายเทคโนโลยีสารสนเทศและโครงสร้างพื้นฐาน งานอาคารและสถานที่ จัดโครงการแผนผจญเหตุการณ์ฉุกเฉิน (อัคคีภัย) ประจำปี พ.ศ. ๒๕๖๗ ให้กับบุคลากร นิสิต และผู้เกี่ยวข้อง มีผู้เข้าร่วมรวม ๘๒ คน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าร่วมมีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการเกิดเหตุการณ์ฉุกเฉินด้านอัคคีภัยและการดับเพลิงเบื้องต้น และสามารถอพยพหนีไฟได้อย่างถูกวิธี ซึ่งกิจกรรมแบ่งเป็นการบรรยายเชิงปฏิบัติการเกี่ยวกับอัคคีภัยและการดับเพลิงเบื้องต้น และกิจกรรมฝึกซ้อมอพยพหนีไฟเสมือนจริง ณ อาคารสิรินธร อาคารวิทยาศาสตร์การอาหาร และให้คำแนะนำเกี่ยวกับการติดตั้งอุปกรณ์ดับเพลิงห้องปฏิบัติการเครื่องมือวิทยาศาสตร์ชั้นสูง อาคารปฏิบัติการพื้นฐานและศูนย์เครื่องมือวิทยาศาสตร์ ได้รับความอนุเคราะห์ทีมวิทยากรจากงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย เทศบาลเมืองแสนสุข จังหวัดชลบุรี
ทั้งนี้ได้รับเกียรติจาก รศ.ดร.อุษาวดี ตันติวรานุรักษ์ คณบดีคณะวิทยาศาสตร์ กล่าวเปิด-ปิดโครงการ และกล่าวขอบคุณทีมวิทยากร